Skip to content An cư kiết đông 2017-2018
Ba hồi chuông trống Bát Nhã hùng tráng mở đầu buổi Lễ đối thú an cư kiết đông 2017-2018 Tứ chúng Làng Mai trong lễ Đối thú Dâng hương lên Bụt Đại chúng lạy Bụt Đại chúng tụng Bát Nhã Tâm Kinh Quý sư thầy sư cô lớn lạy Bụt trước khi thay mặt Sư Ông nhận đối thú từ các vị trú trì. Ba vị trú trì các chùa Pháp Vân, chùa Cam Lộ, chùa Từ Nghiêm tác bạch xin nương tựa quý thầy, quý sư cô lớn trong mùa an cư. Đại chúng các chùa Pháp Vân, Cam Lộ, Từ Nghiêm xin nương tựa vào ba vị trú trì trong mùa an cư. Đại chúng tụng kinh hồi hướng kết thúc buổi lễ trong tiếng chuông trống Bát Nhã Trước ngày Đối thú an cư, tại các xóm của Làng Mai đã diễn ra lễ đếm thẻ để xác định số người tham dự trọn vẹn 3 tháng an cư. Hạnh phúc thay được sống/ Cùng tăng đoàn an cư / Thẻ này là chứng tích / Chín mươi ngày công phu. Những thẻ này chúng con xin dâng lên Bụt, lên Tổ. Xin Bụt Tổ chứng minh cho sự tu tập của chúng con trong mùa An cư này Lễ đếm thẻ tại chùa Từ Nghiêm, xóm Mới