Skip to content Lễ truyền đăng trong khoá tu xuất sĩ 2018 “Còn nhau ta còn tương lai”
Lễ truyền đăng được bắt đầu bằng ba hồi chuông trống bát nhã. Dâng hương lên Bụt, lên Tổ. Đại chúng lạy Bụt, lạy Tổ. Đại chúng tụng Tâm Kinh Bát Nhã bằng tiếng Anh. Thầy Pháp Hữu đại diện tăng thân rước đèn từ bàn Tổ. Thầy Pháp Ứng đọc lời khai thị để bắt đầu buổi lễ: Lạy Bụt, lạy Tổ. Chúng con nguyện tiếp nhận tuệ giác, từ bi và an lạc mà Bụt, Tổ đã trao truyền… Thầy Thích Chân Nguyên Tịnh Thầy Thích Chân Pháp Đại Sư cô Thích Nữ Chân Kiên Nghiêm Thầy Thích Chân Pháp Lịch Sư cô Thích Nữ Chân Giản Nghiêm Thầy Thích Chân Pháp Biểu Thầy Thích Chân Pháp Ẩn Thầy Thích Chân Pháp Kính Sư cô Thích Nữ Chân Phượng Nghiêm Sư cô Thích Nữ Chân Lữ Nghiêm Sư cô Thích Nữ Chân Chỉnh Nghiêm Thầy Thích Chân Pháp Chất Sư cô Thích Nữ Chân Trì Nghiêm Sư cô Thích Nữ Chân Cao Nghiêm Sư cô Thích Nữ Chân Xương Nghiêm Sư cô Thích Nữ Chân Ưu Nghiêm Sư cô Thích Nữ Chân Chuẩn Nghiêm Sư cô Thích Nữ Chân Vượng Nghiêm Sư cô Thích Nữ Chân Lưu Nghiêm Sư cô Thích Nữ Chân Sinh Nghiêm Sư cô Thích Nữ Chân Chiêu Nghiêm Sư cô Thích Nữ Chân Chuyên Nghiêm Lạy Bụt, lạy Tổ, chúng con nguyện sẽ là sự tiếp nối đẹp của Thầy, của tăng thân. Đại chúng vui chụp hình chung cùng các vị tân giáo thọ